Advert
Home Sashen Hausa Ranar Talata za a ƙaddamar da shirin ɗaukar 'yan Najeriya 774,000 aiki

Ranar Talata za a ƙaddamar da shirin ɗaukar ‘yan Najeriya 774,000 aiki

Ranar Talata za a ƙaddamar da shirin ɗaukar ‘yan Najeriya 774,000 aiki

Muhammadu Buhari

Shugaban Najeriya Muhammadu Buhari ya bayar da umarnin ƙaddamar da shirin ɗaukar mutum 774,000 ɗauki a faɗin ƙasar.

Ƙaramin Ministan Ƙwadago Festus Keyamo ne ya sanar da hakan cikin wani saƙo da ya wallafa a shafinsa na Twitter ranar Lahadi.

“Shugaba Muhammadu Buhari ya sahale ƙaddamar da shirin Special Public Works na ɗaukar ‘yan Najeriya marasa aikin yi guda 774,000 aiki,” in ji ministan.

Ya ƙara da cewa “za a fara aikin ne daga gobe Talata, 5 ga Janairun 2020. Duka ofisoshin hukumar ɗaukar aiki (NDE) na jihohi sun shirya tsaf domin fara shirin.”

Gwamnati ta tsara ɗaukar mutum 1,000 aiki daga kowace ƙaramar hukuma 774 na ƙasar domin rage yawan matasa marasa aikin yi a ƙasar.

An sha ce-ce-ku-ce tsakanin Mista Keyamo da ‘yan Majalisar Wakilan Najeriya game da wanda ya kamata ya aiwatar da shirin, inda suke neman a ba su wani kaso na mutanen da za a ɗauka.

Social embed from twitter

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

A FIVE DAY OLD BABY, FIVE NURSING MOTHERS AND OTHERS ESCAPED FROM BANDITS’ CAMP

A FIVE DAY OLD BABY, FIVE NURSING MOTHERS AND OTHERS ESCAPED FROM BANDITS' CAMP Hassan Male @Katsina City News Katsina State government has called on the...

FEDERAL GOVERNMENT URGED TO EXTEND ZAMFARA OPERATIONS TO KATSINA. …..Press statement

FEDERAL GOVERNMENT URGED TO EXTEND ZAMFARA OPERATIONS TO KATSINA. .....Press statement Hassan Male @ katsina city news Katsina State government has called on the federal government to order...

Allah ya kuɓutar da Mutanen da sukayi Wata biyar a hannun ‘yan bindiga Batsari

Alhamdu lillahi Allah yakubutar mutanen da yanbindiga suka SATA again Batsari dake karamar hukumar Batsari jihar katsina sun shafe watanni biyar ahannun yanbindiga Gajrin...

LADY FROM KATSINA REACHED EVANGELICAL COUNCIL

from Catholic daily star @ katsina city news The first indigenous Hausa lady in Nigeria to make Perpetual Vows of the Evangelical Councils in the Dominican...

RECONCILIATION HITS BRICK WALL IN KATSINA PDP ___LAWAL RUFA’I SAFANA

Hassan Male @ www.katsinacitynews.com Negotiations to mend the cracks within Peoples Democratic Party PDP in Katsina State have ended in dead lock as conflicting parties failed...
%d bloggers like this: