Advert
Home Sashen Hausa Gwamnati Kaɗai Ba Za Ta Iya Wadata Jami’o’in Najeriya Da Kuɗi Ba—...

Gwamnati Kaɗai Ba Za Ta Iya Wadata Jami’o’in Najeriya Da Kuɗi Ba— Buhari

Gwamnati Kaɗai Ba Za Ta Iya Wadata Jami’o’in Najeriya Da Kuɗi Ba— Buhari

Zaharaddeen mziag katsina city news

Shugaban Najeriya, Muhammadu Buhari ya bayyana cewa Gwamnatin Tarayya ita kaɗai ba za ta iya wadata jami’o’in Najeriya da kuɗi ba.

Shugaba Buhari ya ce dole kamfanoni masu zaman kansu su shigo harkar wadata jami’o’in Najeriya da kuɗaɗe saboda nauyin ya yi wa Gwamnatin Tarayya yawa.

Da yake jawabi a Bikin Yaye Ɗalibai da Kuma Bikin Cika Shekara 72 Da Kafuwa na Jami’ar Ibadan ranar Talata, Shugaban Ƙasar ya ce ya kamata jami’o’i su jawo hankalin kamfanoni masu zaman kansu.

Shugaba Buhari ya samu walilcin Babban Sakataren Hukumar Kula da Jami’o’i ta Ƙasa, NUC, Farfesa Abubakar Rasheed.

Ya ƙalubalanci jami’o’i da su fito da shirye-shirye da za su taimaka wa gwamnatinsa wajen rage talauci da kuma inganta ɓangaren lafiya.

“Ya zama dole a lura da cewa gwamnati ita kaɗai ba za ta iya ɗaukar tarin nauyin ilimi ba. Dole kamfanoni masu zaman kansu su shigo wajen samar da ilimi mai inganci a Najeriya.

“Ina zaton jami’o’in za su mayar da kansu ababen sha’awa a wajen kamfanoni masu zaman kansu, su bada ma’anar aikace-aikacensu su kuma fito da wata hikima ta hanyar tsara shirye-shirye da za su taimaki gwamnati wajen rage talauci da inganta ɓangaren lafiya”, in ji shi.

Shugaba Buhari ya kuma gargaɗi shugabannin hukumomin gudanarwa na jami’o’in Najeriya da su daina yin katsalandan waje nada shugabannin jami’o’i.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

65-year-old man arrested for allegedly raping his 85-year-old stepmother in Ekiti

By Lawrence A. - June 18, 2021 The police in Ekiti State have arrested a 65-year-old man, Durodola Kayode Ogundele, of Ayetoro-Ekiti for allegedly forcefully...

KU MURKUSHE YAN TA ADDA..inji masari

KU MURKUSHE YAN TA ADDA..inji masari Daga abdulhadi bawa Kakkabe ta'addanci ta hanyar murkushe 'yan ta'adda da samar da dawwamammen zaman lafiya ga al'umma shi ne...

PRESS RELEASE BABANGIDA ALBABA RECEIVED PTDF SECRETARY.

PRESS RELEASE BABANGIDA ALBABA RECEIVED PTDF SECRETARY. by Aminu magaji Idris The Rector, Katsina State Institute of Technology and Management Dr. Babangida Abubakar Albaba, has received the...

Babu wanda zai bar jami’a saboda bai biya kuɗin makaranta ba -Farfesa Muhamad Sani Tanko

Babu wanda zai bar jami'a saboda bai biya kuɗin makaranta ba – Farfesa Muhammad Sani Tanko, Shugaban Jami’ar Jihar Kaduna ya kawar da tsoron da iyayen...

Police Arrest 60-Year-Old Man Conveying Rifles In Car Bonnet

A 60-year-old man, Umar Muhammed, was arrested while conveying firearms across the country. The suspect uses his vehicle to transport rifles concealed in the bonnet...
%d bloggers like this: