Hamshaƙin attajirin ɗan kasuwa a Najeriya Aliko Dangote ya kai ziyara ƙasar Tanzania domin diba yiyuwar yadda zai faɗaɗa kasuwancinsa a ƙasar, kamar yadda kafofin yaɗa labaran Tanzania suka ruwaito.

Jaridar Daily News ta ce Dangote ya gana da shugabar Tazania Samia Suluhu Hassan a Dar es Salaam a ranar Litinin kuma ya shaida wa shugabar cewar yana fatan kafa kamfanin taki a ƙasar.

“Za mu ci gaba da zuba jari a Tanzania domin samar da ayyukan yi da kuɗaɗen shiga da kuma inganta rayukan ƴan Tanzania, in ji Dangote kamar yadda jaridar ta ruwaito.

Dangote, a cewar Jaridar tuni dama yana da kamfanin siminti a Tanzania amma ya sha fuskantar yajin aiki daga ma’aikata.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here