Advert
Home Sashen Hausa Coronavirus: Za a yi wa Buhari da Osinbajo allurar riga-kafi

Coronavirus: Za a yi wa Buhari da Osinbajo allurar riga-kafi

Coronavirus: Za a yi wa Buhari da Osinbajo allurar riga-kafi

President Muhammadu Buhari and Vice-President Yemi Osinbajo

Shugaban hukumar ci gaban lafiya a matakin farko na Najeriya, Faisal Shuaib, ya bayyana cewa Shugaban ƙasar Muhammadu Buhari da kuma mataimakinsa, Yemi Osinbajo za su kasance cikin rukunin farko da za a yi wa riga-kafin korona na kamfanin Pfizer/BioNTech da ƙasar ta amince a yi amfani da shi.

Mista Shuaib ya bayyana haka ne a ranar Alhamis yayin jawabin da kwamitin da shugaban ƙasar ya kafa kan yaƙi da cutar korona.

Ana sa ran cewa zuwa ƙarshen watan Janairu wannan riga-kafin zai isa ƙasar kuma kusan guda 100,000 za su fara isa a karon farko.

Tuni dama kwamitin ya bayyana cewa ma’aikatan lafiya da ke kan gaba wurin yaƙi da cutar da tsofaffi masu shekaru ne za su fara amfana da wannan riga-kafin.

Baya ga Shugaba Buhari da mataimakinsa, akwai manya da ke cikin gwamnati irin su sakataren gwamnatin tarayya wato Boss Mustapha wanda yana cikin waɗanda za a yi wa riga-kafin domin mutane su gani kuma su yarda a yi musu.

Ya kuma yi ƙarin haske kan dalilin da ya sa shugabanni za su zama na farko wurin karɓar wannan riga-kafin, inda ya ce ba ƙasar da ke so ta ga jogororinta korona ta kashe su.

Ya kuma bayyana cewa ko a wurin yaƙi, idan mutum yana so ya ga bayan maƙiyansa, abu na farko da yake yi shi ne kai hari ga shugabanni, da janarori, da an yi hakan, duka sauran sojojin jikin su zai mutu, in ji shi.

A cewarsa, domin gudun haka, ƙasar za ta bai wa shugabanninta a faɗin ƙasar wannan riga-kafin a karon farko domin kada a bar shugabannin ƙasar cikin hatsari.

Ya kuma bayyana cewa hukumar da ke kula da ingancin abinci da magunguna wato NAFDAC, sai ta tantance riga-kafin tukuna a fara amfani da shi a ƙasar.

Shugaban kwamitin shugaban ƙasa na yaƙi da annobar korona, Boss Mustapha, ya ce ganin yadda ake yawan samun ƙaruwar wannan cuta, ya zama dole mutane su ƙara taka tsan-tsan.

Shi ma ɗaya daga cikin masu jagorar wannan kwamiti, Sani Aliyu, ya bayyana cewa idan aka ci gaba da samun ƙaruwar masu kamauwa da wannan cuta ya zama tilas ga ƙasar ta sake saka dokar kulle.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

LADY FROM KATSINA REACHED EVANGELICAL COUNCIL

from Catholic daily star @ katsina city news The first indigenous Hausa lady in Nigeria to make Perpetual Vows of the Evangelical Councils in the Dominican...

RECONCILIATION HITS BRICK WALL IN KATSINA PDP ___LAWAL RUFA’I SAFANA

Hassan Male @ www.katsinacitynews.com Negotiations to mend the cracks within Peoples Democratic Party PDP in Katsina State have ended in dead lock as conflicting parties failed...

TRADITIONAL RULER ADVOCATES FOR MORE CONCERTED ENLIGHTENMENT AGAINST CHOLERA OUTBREAK

TRADITIONAL RULER ADVOCATES FOR MORE CONCERTED ENLIGHTENMENT AGAINST CHOLERA OUTBREAK Hassan Male Alhaji Usman Bello Kankara the Kanwan Katsina district head of Ketare has admonished the...

BASARAKE YAYI KIRA DA A DAGE WAJEN WAYAR DA KAN AL’UMMA AKAN ILLOLIN CUTAR AMAI DA GUDAWA

  Hassan Male Alh. Usman Bello Kankara (UK Bello) Kanwan Katsina hakimin Ketare yayi kira ga magaddan gundumarsa, limamai da sauran shugabannin al'umma da su himmatu...

Late M.D Yusuf’s Youth Empowerment Legacy in Katsina

Late M.D Yusuf’s Youth Empowerment Legacy in Katsina Francis Sardauna writes that the Empowerment of 11,901 vulnerable people at the Katsina Vocational Training Centre will contribute...
%d bloggers like this: