Advert
Home Sashen Hausa Atiku ya zargi Buhari da karya masa harkokin kasuwanci

Atiku ya zargi Buhari da karya masa harkokin kasuwanci

Atiku ya zargi Buhari da karya masa harkokin kasuwanci

Buhari da Atiku

Tsohon Mataimakin Shugaban Najeriya Atiku Abubakar ya sayar da hannun jarinsa a kamfanin Integrated Logistics Services Limited (Intels), yana mai zargin gwamnatin Buhari da neman karya kamfanin.

Mai magana da yawun jigon na jam’iyyar adawa ta PDP kuma ɗan takarar shugaban ƙasa a zaɓen 2019, Paul Ibe, shi ne ya bayyana hakan cikin wata sanarwa da ya fitar a yau Litinin.

Ya ce an tilasta wa Atiku ɗaukar matakin ne saboda gwamnatin Shugaba Muhammadu Buhari “ta matsu ta karya kamfanin” tun 2015.

Atiku ya kafa kamfanin na Intels tare da wani ɗan ƙasar Italiya mai suna Gabriele Volpi, wanda yake yi wa kamfanoni ayyuka musamman na man fetur da iskar gas.

“Atiku ya sha sayar da hannun jarinsa na kamfanin Intels a baya amma abin ya yi ƙamari ne daga 2015 saboda burin wannan gwamnatin shi ne ta karya kamfanin da ke samar wa dubban ‘yan Najeriya aiki kawai saboda siyasa,” in ji sanarwar.

“Ya sayar da hannun jarinsa na Intels kuma ya mayar da kuɗinsa wasu ɓangarorin na tattalin arziki domin samun riba da samar da ayyukin yi. Ya kamata a riƙa bambanta siyasa da kasuwanci.”

A shekarar 2010 ne kamfanin ya sanya hannu kan wata yarjejeniya da hukumar kula da gaɓar ruwan Najeriya ta Nigerian Ports Authority (NPA), inda zai riƙa karɓar haraji a madadin hukumar game da wasu daga cikin ayyukanta.

Sai dai a 2017 Ministan Shari’a Abubakar Malami ya ce yarjejeniyar ta saɓa wa doka kuma gwamnati ta soke ta.

Kazalika, an sha zargin kamfanin da ƙin biyan haraji da kuma gaza biyan dala miliyan 48 ga gwamnatin Najeriya.

Social embed from twitter

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

An Maye Gurbin Muƙamin Abba Kyari Da Tunji Disu

YANZU-YANZU: An Maye Gurbin Muƙamin Abba Kyari Da Tunji Disu Babban Sufeton Janar na ƴan sandan Najeriya Usman Alkali Baba, ya amince da naɗin DCP...

IGP APPOINTS DCP TUNJI DISU AS HEAD, POLICE INTELLIGENCE RESPONSE TEAM

PRESS RELEASE IGP APPOINTS DCP TUNJI DISU AS HEAD, POLICE INTELLIGENCE RESPONSE TEAM · Assures the IRT will remain focused in the discharge of its professional...

DSS attacks on journalists: UN told to sanction Buhari govt

Human Rights Writers Association of Nigeria, HURIWA, has asked the United Nations Human Rights Council to punish Nigeria for the egregious violations of the...

Saraki ya magantu kan batun kasancewarsa a hannun EFCC

Abubakar Bukola Saraki, shugaban majalisar dattawa na Najeriya ya bayyana gaskiyar abin da ya faru lokacin da ya kasance a hukumar EFCC da yammacin...

Yan Bindiga Sun Mamaye Wasu Kauyukan Filato, Sun Kashe Mutane Tare da Kona Gidaje da Dama

Wasu yan bindiga da ake zargin fulani makiyaya ne sun kai hari wasu kauyuka a ƙaramar hukumar Bassa, jihar Filato, kamar yadda punch ta...
%d bloggers like this: