Home Sashen Hausa Joe biden ya yi kira ga Najeriya ta daina murƙushe masu zanga-zanga

Joe biden ya yi kira ga Najeriya ta daina murƙushe masu zanga-zanga

Joe biden ya yi kira ga Najeriya ta daina murƙushe masu zanga-zanga

..

Ɗan takarar shugaban ƙasar Amurka Joe Biden, ya yi kira ga Shugaban Najeriya da kuma sojojin ƙasar da su daina amfani da ƙarfi wurin muƙushe masu zanga-zanga.

An dai kashe wasu da ke zanga-zangar Endsars a yammacin Talata a Legas da kuma raunata su inda ake zargin jami’an tsaro ne suka aikata hakan.

“Ina mika ta’aziyya ta ga waɗanda suka rasa masoyansu a wannan rikicin. Dole ne Amurka ta goyi bayan ‘yan Najeriya masu gudanar da zanga-zangar lumana domin kawo sauyi ga ‘yan sandan ƙasar da dimokraɗiyya da kuma cin hanci a ƙasar,” in ji wata sanarwa da Mista Biden ya fitar.

Gwamnatin Legas dai ta bayyana cewa aƙalla mutum 30 suka raunta a rikicin, sai dai sojojin ƙasar sun musanta zarginsu da ake yi na kai hari ga masu zanga-zangar.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

An yanke wa ‘yan Najeriya biyu hukuncin kisa a Ghana

An yanke wa 'yan Najeriya biyu hukuncin kisa a Ghana ‘Yan Najeriya biyu za su fuskanci da hukuncin kisa ta hanyar rataya a ƙasar Ghana...

Darakta Ashiru na goma ya warke daga ciwon da ke damun sa bayan likitoci sun tabbatar da hakan

Fitaccen darakta a masana'antar shirya fina finan Hausa ta KANNYWOOD Ashiru Na goma ya fito daga Abisiti, bayan Likitoci sun tabbatar da cewa yasamu...

Gwamnatin Kano ta Dakatar da muƙaba da Sheikh Abduljabbar

Yanzu-Yanzu: Wata kotun majistari da ke Gidan Murtala a Kano ta dakatar da gudanar da muqabala tsakanin Sheikh Abduljabbar Kabara da sauran malamai, kuma...

Restoring Sanity at Nigerian Ports with Electronic Call-up System

Restoring Sanity at Nigerian Ports with Electronic Call-up System By Danjuma katsina Since July 2016, the Nigerian Ports Authority (NPA) under the leadership of Hadiza Bala...

Ma’aikatan tarayya za su ci gaba da aiki daga gida a Najeriya

Ma'aikatan tarayya za su ci gaba da aiki daga gida a Najeriya Gwamnatin Tarayyar Najeriya ta umarci ma'aikata a mataki na 12 zuwa ƙasa da...
%d bloggers like this: